ผู้เขียน หัวข้อ: สินเชื่อรีไฟแนนซ์: เปรียบเทียบสินเชื่อเงินสดแบบไม่มีหลักประกัน กู้ผ่านง่ายหรือยา  (อ่าน 372 ครั้ง)

siritidaphon

• Sr. Member
สินเชื่อรีไฟแนนซ์: เปรียบเทียบสินเชื่อเงินสดแบบไม่มีหลักประกัน กู้ผ่านง่ายหรือยาก

สินเชื่อเงินสดเป็นตัวช่วยแรกๆ ที่คนมีปัญหาการเงินหรือต้องการเงินฉุกเฉินเลือกกู้นะคะ แต่ก่อนกู้ก็ต้องเปรียบเทียบสินเชื่อเงินสดให้ดีนะคะ เพราะสินเชื่อเงินสดยังแบ่งออก 3 ประเภท คือ บัตรเครดิต, บัตรกดเงินสด, และสินเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งปกติแล้วจะมีทั้งแบบใช้หลักทรัพย์ค้ำประกันและไม่ต้องค้ำประกันด้วยนะคะ ดูเพิ่มเติม เปรียบเทียบสินเชื่อเงินสดแบบมีหลักประกัน ใช้อะไรค้ำประกันได้บ้าง เราทราบกันแล้วว่าใช้อะไรค้ำประกันสินเชื่อได้บ้างใช่มั้ยคะ... แล้วถ้าไม่มีหลักประกันล่ะ จะกู้ผ่านยากหรือเปล่า ต่างจากสินเชื่อแบบค้ำประกันอย่างไร ไปดูกันค่ะ

สินเชื่อแบบไม่มีหลักประกัน  คืออะไร

คือ สินเชื่อผู้ให้บริการสินเชื่อหรือสถาบันการเงินจะดูความสามารถในการชำระหนี้ของผู้ขอกู้เป็นหลัก เช่น รายได้ ไปจนถึงประวัติทางการเงิน โดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์มาค้ำประกัน เช่น บัตรเครดิต, บัตรกดเงินสด และสินเชื่อส่วนบุคคล

สินเชื่อแบบไม่มีหลักประกัน ต่างกัน สินเชื่อแบบมีหลักประกันอย่างไร

ต้องบอกว่าสินเชื่อทั้งแบบมีหลักประกันและไม่มีหลักประกันมีจุดประสงค์ในการขอสินเชื่อต่างกันนะคะ สินเชื่อแบบไม่มีหลักประกันส่วนใหญ่จะมีวงเงินไม่สูงมาก ชำระคืนได้เร็ว เช่น บัตรเครดิต, บัตรกดเงินสด ส่วนแบบมีหลักประกันจะมีวงเงินสูง ก้อนใหญ่ ผ่อนชำระนาน เช่น สินเชื่อที่อยู่อาศัย ที่เราใช้บ้านหรือคอนโดมาเป็นหลักประกันนั่นเอง

สินเชื่อแบบไม่มีหลักประกัน กู้ผ่านยากหรือง่าย

อย่างที่กล่าวไปข้างต้นนะคะ ว่าสินเชื่อแบบไม่มีหลักประกันจะพิจารณาอนุมัติสินเชื่อจากรายได้ ความมั่นคงทางการเงิน ไปจนถึงเรื่องข้อมูลเครดิตบูโรเป็นหลักนะคะ ไม่ต้องกังวลหรือกลัวว่าหากไม่มีหลักประกันจะขอสินเชื่อไม่ผ่านนะคะ เรื่องประวัติทางการเงินของเราเป็นสิ่งที่ผู้ให้บริการสินเชื่อหรือสถาบันการเงินจะดูเป็นอันดับแรกๆ เลยล่ะค่ะ

ลงประกาศฟรี โฆษณาฟรี ลงประกาศขายบ้านฟรี ลงประกาศขายบ้าน ขายที่ดิน ขายคอนโด ขายรถ สินค้าอุตสาหกรรม อาหารเสริม เครื่องสำอางค์ แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว โปรโมทสินค้าฟรี เว็บประกาศฟรี ติดอันดับ Google